JINSI TMDA
INAVYOSAIDIA
KUWEZESHA UCHUMI

IMARA

FURSA LUKUKI
BANDARI NDOGO

YA MKWAIA

Udhibiti uvavi haramu
na ongezeko mavano
yasamaki

. . | Mashimba Ndaki (wa pili kushotc), akiwa na aliyekuwa Maibu Wazir wa Mifugo na Uvuvi na i '
Waziri wa Fg:g:::am!m Pauline Gekul (wa pili kutia) na Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Unrﬁu[r;nm] Dk Huhﬂ::rr;?:r:?:h‘;;;
m:hmgl]l":allpm" moja ya viwanda vya kuchakata samaki kilichopo mkoan| Mwanza _ : -
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4' AIBU Waziri wa
; Mifugo na Uvuvi,
; Abdallah Ulega

: amewashauri vijana wa

. Jimbo la Kawe mkoani Dar
. es Salaam kuunda vikundi
. ili kufaidi fursa za mikopo
. zinazotolewa na wizara
* hiya.

Kauli hiyo aliitoa bunge-
ni jana wakati akijibu swali
la nyongeza la Mbunge
" wa Kawe, Askofu Josephat
Gwajima(CCM) aliyetaka
kujua ni lini serikali itaanza
kutoa mikopo kwa vijana
wengi wanaovua kwa
- kutumia mitumbwi midogo

katika Bahari ya Hindi.
. Ulega alisema vijana
- wa jimbo hilo wanatakiwa

leugo Wataka Vuana kuuunga kunufaika na mikopo

kujiunga katika vikundi ili
kupata mikopo inayotolewa
na wizara hiyo ikiwemo ya
kununua mashine za boti za
uvuvi,

“Pia wanaweza kujiunga
katika vikundi ili kupata
mikopo ya kutengeneza
vichanja vya kukaushia
samaki pamoja na kukopa
mikopo kwa ajili va kuza-
lisha barafu ya kuhifadhia
samaki na kuwauzia vijana
wengine,” alisema.

Akijibu swali jingine la
Gwajima aliychoji ni lini
serikali itakuja na mpango
madhubuti wa kutumia
bahari kwa programu
za uvuvi wa Bahari Kuu
na michezo ya bahari ili
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kutengeneza ajira kwa
vijana wa Jimbo la Kawe
hasa ikizingatiwa nusu ya
jimbo hilo lipo Mwambao
wa Bahari ya Hindi, Ulega
alijibu, serikali inaendelea
na juhudi za kuimarisha
uvuvi bahari kuu.

Alisema Serikali
inafufua Shirika la Uvuvi
Tanzania(TAFICO) ili kui-
wezesha nchi kunufaika na
rasilimali za uvuvi hususan
zile zilizopo katika ukanda
wa uchumi wa bahari na
bahari kuu.

Hadi sasa, serikali ina
mpango wa kununua meli
tano za uvuvi ambazo zita-
vua katika maji ya kitaifa,
bahari kuu, pamoja na ku-
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toa leseni kwa meli kubwa
zinazomilikiwa na sekta
binafsi.

Serikali ina mpango wa
kujenga bandari ya uvuvi

katika ukanda wa Pwaniya !

Bahari ya Hindi, ambapo .
uwepo wa bandari hiyo
utawezesha meli za uvuvi
zinazovua katika ukanda
wa uchumi wa Bahari ya
Tanzania na Bahari Kuu,
kutia nanga na kushusha
Mazao ya uvuvi,

Pia utawezesha meli
hizo, kupata huduma
mbalimbali zikiwemo mafu-
ta na chakula ambapo meli
hizo zitachangia kutoa ajira
kwa wananchi, wakiwemo
wa Jimbo la Kawe,
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izara za

Uvuvi Bara,
Kilimo Zbar -

zakubaliana
ushirikiano
mﬂugmz;%gmmm
kwa wafanya ham,wasaﬁnsha;l

nawadau wananhuslka kusafirisha
bidhaa.

Wizara hizo
wamekubaliana
kwamba .
ufuatiliaji huo
utafanyika kwa
kutumia vyombo
vya ulinzi na
usalama ili
kubaini maeneo
yenye mianya ya
uingizaji holela
wa mifugo na
mazao yake ..

Majira Uk. 5,

F

Tarehe 08/06/2021

Kwa upande wake, Katibu Mkuu
Wizara ya Klllmn Umwagiliaji na
MaliasiliZanzibar, Maryam Juma
Saadala, aIrEnn geza | uhudl za
serikali kati kukuza sekta ya
mifugo nchini, kwani sekta hiyo ina
mchango mkubwa katika kukuza
uchumi,

Saadala alisema maazimio
w%ﬂ yafanylke kwa wakati kama

baliana na kukuza sekia
m&ende ya nchi.
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